นักท่องเที่ยวจำนวนมากต่างพากันขึ้นไปรับลมหนาวที่อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์อำเภอจอมทองจังหวัดเชียงใหม่ ในช่วงวันหยุดยาวติดต่อกัน ทำให้บรรยากาศบนดอยอินทนนท์คึกคักกว่าทุกวันที่ผ่านมาโดยเฉพาะบริเวณจุดชมวิวกิ่วแม่ปาน ที่ช่วงเช้านักท่องเที่ยวจะพากันขึ้นไปถ่ายรูปดูทะเลหมอกและแสงอาทิตย์แรกที่ค่อยๆขึ้นผ่านทะเลหมอกออกมา
ซึ่งวันนี้อากาศบนดอยอินทนนท์ นั้นบริเวณยอดดอยอุณหภูมิวัดได้ 12 องศาเซลเซียส บริเวณจุดชมวิวกิ่วแม่ปานวัดได้ 10 องศาเซลเซียส และที่ทำการวัดได้ 16 องศาเซลเซียส เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 63 มีนักท่องเที่ยวเดินทางขึ้นไปเที่ยวทั้หมด 5,532 คน