หนาวยะเยือกเหมยขาบ 3 วันติดกันแล้วอุณหภูมิต่ำสุบริเวณกิ่วแม่ปานเหลือเพียง 1 องศา
บรรยากาศที่อุทยานแห่งอินทนนท์ อำเภอจอมทอง จังหวัดเชียงใหม่เช้านี้เย็นยะเยือกอุณหภูมิบริเวณกิ่วแม่ปานลดลงเหลือเพียง 1องศาเซลเซียสเกิดเหมยขาวโพลนเป็นบนยอดหญ้าเป็นบริเวณกว้างที่บริเวณ บริเวณกม. 46 และถนนด้านหน้าหน่วยพิทักษ์ฯ ที่ อน.5 ยอดดอย ซึ่งวันนี้เป็นวันที่ 3 แล้ว
หลังอุณหภูมิบนยอดดอยลดลงเหลือเพียงเลขตัวเดียว
นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปเที่ยวต่างรู้สึกฟินเมื่อได้สัมผัสอากาศหนาวเย็น ประกอบกับชมบรรยากาศความสวยงามของทะเลหมอกและพระอาทิตย์ยามเช้าที่บริเวณจุดชมวิวกิ่วแม่ปานและเดินศึกษาเส้นทางธรรมชาติ
เพื่อไปชมดอกกุหลาบพันปีซึ่งขณะนี้เริ่มผลิดอกออกบ้างแล้ว และปีนี้จะผลิบานไวอวดโฉมให้นักท่องเที่ยวได้โฉมไวกว่าทุกปีเนื่องจากปีนี้มีอากาศหนาวและแห้ง
โดยวันที่ 7 ธันวาคมมีนักท่องเที่ยวเดินทางมาเที่ยวทั้งหมด 2,659 คน