วันนี้เวลา 9 .30 น. ที่ สถานีวิทยุเสียงสามยอดเชียงใหม่ นายจิรชัย มูลทองโร่ย สมาชิกวุฒิสภา พร้อมด้วยพันตำรวจเอก ปิยะพันธ์ ภัทรพงศ์สินธุ์ รองผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ นำประชาชนจิตอาสา เราทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ร่วมบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ พัฒนาพื้นที่ภายในสถานีวิทยุเสียงสามยอดเชียงใหม่
ลำคลองด้านหน้าสถานีฯริมถนนเชียงใหม่ – แม่โจ้ ที่เต็มไปด้วยวัชพืชขึ้นปกคลุม ให้มีภูมิทัศน์ที่สวยงาม ในโอกาส วันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตรเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแสดงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณขอพระองค์
ที่ทรงมีต่อปวงชนชาวไทยอย่างหาที่สุดมิได้
โดยกิจกรรมในวันนี้สถานีวิทยุเสียงสามยอดเชียงใหม่ ร่วมกับ กองพันทหารพัฒนาภาค 3 // มณฑลทหารบกที่ 33 // ตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ // แขวงทางหลวงเชียงใหม่ ที่ 2
กรมทางหลวงชนบท // องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ ได้ร่วมกันจัดขึ้น
โดยทุกคนพร้อมใจกันแต่งเครื่องแบบจิตอาสา ตาม พระราชปณิธาน ล้นเกล้า พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10